เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
:: Toyota WISH Club in Thailand :: ชมรมผู้ใช้รถโตโยต้าวิชในประเทศไทย ::: กระดานข่าว

:: Wish Club Thailand :: :: ดูกระทู้ - พวงมาลัยสั่นตอนเบรค
Custom Search

:: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวค้นหารายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานสมัครสมาชิก

ข้อมูลส่วนตัว ข้อมูลส่วนตัว  เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ  เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ  เข้าระบบ เข้าระบบ

พวงมาลัยสั่นตอนเบรค
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    :: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก -> Talk
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
wishkab
หนทางอีกยาวไกล

เข้าร่วมเมื่อ: Dec 25, 2011
ตอบ: 375

ตอบตอบ: 06/06/2013 12:41 pm    ชื่อกระทู้: พวงมาลัยสั่นตอนเบรค ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

หวัดดีครับพี่ๆ wish club
จะถามว่า เวลาออกตัวตั้งแต่ 0 - 1xx ไม่มีปัญหาพวงมาลัยสั่น
แต่เวลาเบรค (ทางลาด) พวงมาลัยสั่น มันเป็นจากสาเหตุอันใดครับ
ขอบคุณครับ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
โต๋เต๋6353
เดินท่องเย้ยพิภพ
เดินท่องเย้ยพิภพ

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 11, 2011
ตอบ: 1240

ตอบตอบ: 06/06/2013 1:10 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

น่าจะเป็นจานเบรคหน้านะครับ เคยเป็นตอนขับ 140 แล้วเบรค เจียจานก็หายครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
wishkab

ตอบตอบ: 06/06/2013 2:59 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

โต๋เต๋6353 บันทึก:
น่าจะเป็นจานเบรคหน้านะครับ เคยเป็นตอนขับ 140 แล้วเบรค เจียจานก็หายครับ

ขอบคุณครับ ตั้งแต่รัยรถมาไม่เคยได้ทำเลย
klanarong
น้องใหม่ใจรัก

เข้าร่วมเมื่อ: May 02, 2008
ตอบ: 182

ตอบตอบ: 06/06/2013 4:44 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ใส่ล้อแมค ?
ถ้าใส่ ตีปลอกหรือเปล่าครับ ?

ถ้าไมได้ตีปลอก กลับไปร้านเปลี่ยนล้อ ให้เขาตีปลอกให้เลยครับ
ทำล้อหน้าอย่างเดียวก็ได้ครับ
ให้ดีทำทั้หมดเลย เวลาสลับล้อจะได้ง่าย
WithMe
ชั้นเซียน
ชั้นเซียน

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 29, 2008
ตอบ: 1666

ตอบตอบ: 06/06/2013 5:04 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

จานคด ลองเจียร์จานเบรคดูก่อนครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
wishkab

ตอบตอบ: 06/06/2013 8:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

klanarong บันทึก:
ใส่ล้อแมค ?
ถ้าใส่ ตีปลอกหรือเปล่าครับ ?

ถ้าไมได้ตีปลอก กลับไปร้านเปลี่ยนล้อ ให้เขาตีปลอกให้เลยครับ
ทำล้อหน้าอย่างเดียวก็ได้ครับ
ให้ดีทำทั้หมดเลย เวลาสลับล้อจะได้ง่าย

ครับตอนใส่แมกได้ใส่ปลอกด้วยแล้วครับ.
RUSDEE

เข้าร่วมเมื่อ: Dec 20, 2011
ตอบ: 232

ตอบตอบ: 06/06/2013 8:30 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

คิดว่าน่าจะมี 2 กรณี

1 หากได้เปลี่ยนผ้าเบรค ไปแล้ว เบรคแล้วสั่น แสดงว่า อัตราการจับระหว่าง

ผ้าเบรคกับจานไม่เท่ากัน (ซ้าย-ขวา) ให้ไปเจียรจานครับ

2 ลูกปืนล้อไม่แน่นหรือเสีย ตรวจโดยยกล้อให้สูง แล้วจับโยกแนวดิ่งและแนว

ราบ ว่ามีเสียงดังรึไม่ (ถ้าไม่มีแสดงว่าลูกปืนไม่เสีย)

ทั้งนี้การเปลี่ยนล้อทุกครั้งต้องตั้งศูนย์พวงมาลัยด้วย ขอให้หายเป็นปกตินะครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
wishkab

ตอบตอบ: 06/06/2013 8:57 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ.ผมต้องรีบตรวจเช๊คอาการโดยด่วนเลย
newman5587

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 15, 2009
ตอบ: 600

ตอบตอบ: 06/06/2013 9:09 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของผม อาการเหมือนกันครับ เปลี่ยนผ้าเบรคหน้าหายครับ Smile
maniyom
เพิ่งเริ่มเขียน

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 04, 2012
ตอบ: 51

ตอบตอบ: 07/06/2013 9:21 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ช่วงล่าง เช็คครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ อาการนี้ ผมโดนลูกหมากไป เวลาเบรค นิ่งเลย

ตอบตอบ: 07/06/2013 10:59 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เข้า 0 ประมาณ 5 - 6 เดือนที่ผ่านมาครับ Laughing Laughing
deang

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 24, 2012
ตอบ: 233

ตอบตอบ: 07/06/2013 2:12 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

WithMe บันทึก:
จานคด ลองเจียร์จานเบรคดูก่อนครับ

+1 ครับ

B219

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 23, 2012
ตอบ: 555

ตอบตอบ: 08/06/2013 7:35 am    ชื่อกระทู้: http://www.wish-club.net/modules.php?name=Forums&file=vi ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รถผมทำแบบนี้แล้วหายเลยครับอาการที่ว่า Cool
http://upicy.com/share-6273_51B27B96.html
http://upicy.com/share-A0FF_51B27B96.html
denthum

เข้าร่วมเมื่อ: May 24, 2011
ตอบ: 481

ตอบตอบ: 08/06/2013 7:42 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

deang บันทึก:
WithMe บันทึก:

+1 ครับ

+1 อีกเสียงครับ
edward

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 29, 2008
ตอบ: 43

ตอบตอบ: 08/06/2013 9:04 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เบื้องต้นเจียจานเบรคครับ อีกเสียง
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    :: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก -> Talk ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จากทั้งหมด 2

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

etoyotaclub.com คลับ เพื่อผู้ใช้ รถยนต์ โตโยต้า  for all Toyota Car Thailand & Toyota Dealer Thailand THULE ชุดบรรทุกสัมภาระพิเศษ .. บริษํท แอร์โรเฟลกซ์ อินเตอร์เนชันแนล จำกัด