เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
:: Toyota WISH Club in Thailand :: ชมรมผู้ใช้รถโตโยต้าวิชในประเทศไทย ::: กระดานข่าว

:: Wish Club Thailand :: :: ดูกระทู้ - ฝาวาล์วคัมรี่เหมือนของวิชไหมครับ
Custom Search

:: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวค้นหารายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานสมัครสมาชิก

ข้อมูลส่วนตัว ข้อมูลส่วนตัว  เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ  เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ  เข้าระบบ เข้าระบบ

ฝาวาล์วคัมรี่เหมือนของวิชไหมครับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    :: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก -> Talk
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
suja
เพิ่งเริ่มเขียน

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 08, 2011
ตอบ: 20

ตอบตอบ: 08/04/2012 4:17 am    ชื่อกระทู้: ฝาวาล์วคัมรี่เหมือนของวิชไหมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ฝาวาล์วคัมรี่เหมือนของวิชไหมครับ ตัว 2.0 เห็นเครื่อง 1az เหมือนกันเคยเช็คราคาคัมรี่อยู่ สี่พันกว่าบาท ถูกกว่าวิชแยอะเลย Question
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ป๋าแฟรงค์
กู่ไม่กลับ
กู่ไม่กลับ

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 20, 2007
ตอบ: 19050

ตอบตอบ: 08/04/2012 9:45 am    ชื่อกระทู้: Re: ฝาวาล์วคัมรี่เหมือนของวิชไหมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

suja บันทึก:
ฝาวาล์วคัมรี่เหมือนของวิชไหมครับ ตัว 2.0 เห็นเครื่อง 1az เหมือนกันเคยเช็คราคาคัมรี่อยู่ สี่พันกว่าบาท ถูกกว่าวิชแยอะเลย Question

คัมรี่ รุ่นตาเหยี่ยว ปี 2004 รึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็เป็นทางเลือกที่ดี และประหยัดอีกทาง 1 ครับ

กู่ไม่กลับ
กู่ไม่กลับ

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 21, 2007
ตอบ: 5283

ตอบตอบ: 08/04/2012 11:19 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ใช้ได้ครับ แต่ล่าสุดที่ลองเช็คราคา

ผมจำได้ว่า 0 มันให้ใช้เลขพาร์ทเดียวกันหมด

คือ 7000 กว่าบาท

เพราะวิชตัวก่อนไมเนอร์ ก็ 4000 กว่าเหมือนกัน

ก็โดนยกเลิกเลขพาร์ท บังคับให้มาใช้เลขพาร์ทของตัวไมเนอร์

ปล.ผมเช็คกับ 0 โตโยต้า สาขาถนนเพชบุรีตัดใหม่นะครับ

http://www.wish-club.net/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=37283#508980
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
bhuwadoln
หนทางอีกยาวไกล
หนทางอีกยาวไกล

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 05, 2010
ตอบ: 557

ตอบตอบ: 08/04/2012 11:37 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สรุปคือใช้ด้วยกันได้ทั้งหมด แต่โตโยต้าไม่อยากแยกอะไหล่ เลยให้ใช้รหัสเดียวกันแล้วขายในราคาที่แพงกว่า แล้วแบบนี้เรา ๆ ไม่แย่ไปตาม ๆ กันหรือครับ รวมตัวกันดีมั้ยเนี้ย...............
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
suja

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 08, 2011
ตอบ: 20

ตอบตอบ: 09/04/2012 7:16 pm    ชื่อกระทู้: Re: ฝาวาล์วคัมรี่เหมือนของวิชไหมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ป๋าแฟรงค์ บันทึก:

คัมรี่ รุ่นตาเหยี่ยว ปี 2004 รึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็เป็นทางเลือกที่ดี และประหยัดอีกทาง 1 ครับ

ใช่แล้วครับป๋า ผมเช็คร้านอะไหล่แถวบ้านยังมีอยู่นะสงสัยเป็นสต็อคเก่า
st2man
กู่ไม่กลับ
กู่ไม่กลับ

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 21, 2007
ตอบ: 5283

ตอบตอบ: 09/04/2012 9:01 pm    ชื่อกระทู้: Re: ฝาวาล์วคัมรี่เหมือนของวิชไหมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ใช่แล้วครับป๋า ผมเช็คร้านอะไหล่แถวบ้านยังมีอยู่นะสงสัยเป็นสต็อคเก่า

ลองเช็คเพื่อความชัวร์ว่าเป็นฝาสำหรับเครื่อง 1AZ-FE ถ้าใช่ก็สอยเลยครับ

ถ้าผมเอาด้วยเลย ฝาวาล์วเริ่มพองบางจุดแระ

http://www.wish-club.net/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=37283#508980
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ป๋าแฟรงค์
กู่ไม่กลับ
กู่ไม่กลับ

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 20, 2007
ตอบ: 19050

ตอบตอบ: 10/04/2012 8:27 am    ชื่อกระทู้: Re: ฝาวาล์วคัมรี่เหมือนของวิชไหมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าเป็นราคานี้จริง รบกวนช่วยเช็คด้วยว่ามีกี่ชิ้นครับ เพราะตอนนี้สมาชิกเราเป็นกันหลายคัน

ที่ยังลังเลก็คือเรื่องราคานี่ล่ะครับ Exclamation Wink

เก๋าเรียกพี่
เก๋าเรียกพี่

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 24, 2011
ตอบ: 801

ตอบตอบ: 10/04/2012 8:47 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไม่แน่ใจว่าจะใช่หรือปล่าวนะครับ เพราะตอนที่ผมนำรถไปเปลี่ยนฝาวาล์ว
ที่อู่ย่านติวานนท์ ช่างได้หยิบฝาของแคมรี่มาเทียบให้ผมดูกับวิช มันใส่ด้วยกันไม่น่าจะได้นะครับ.. Laughing

battham
น้องใหม่ใจรัก

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 08, 2010
ตอบ: 124

ตอบตอบ: 10/05/2012 2:24 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อยากไดดเหมือนกันครับ มีของอีกไหม
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว MSN
yogy
เดินท่องเย้ยพิภพ

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 31, 2011
ตอบ: 1008

ตอบตอบ: 10/05/2012 2:29 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้า สี่พัน ได้ของใหม่ ขอด้วยคนครับ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ว่ามีของเหลือเยอะปล่าว
yogy

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 31, 2011
ตอบ: 1008

ตอบตอบ: 10/05/2012 2:31 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าเป็นราคานี้จริง รบกวนช่วยเช็คด้วยว่ามีกี่ชิ้นครับ เพราะตอนนี้สมาชิกเราเป็นกันหลายคัน

ที่ยังลังเลก็คือเรื่องราคานี่ล่ะครับ Exclamation Wink

ถ้า สี่พัน ได้ของใหม่ ขอด้วยคนครับ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ว่ามีของเหลือเยอะปล่าว
zenten

เข้าร่วมเมื่อ: May 13, 2009
ตอบ: 103

ตอบตอบ: 11/05/2012 2:38 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ลงชื่อรอด้วยคนครับ
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    :: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก -> Talk ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

etoyotaclub.com คลับ เพื่อผู้ใช้ รถยนต์ โตโยต้า  for all Toyota Car Thailand & Toyota Dealer Thailand THULE ชุดบรรทุกสัมภาระพิเศษ .. บริษํท แอร์โรเฟลกซ์ อินเตอร์เนชันแนล จำกัด