เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
:: Toyota WISH Club in Thailand :: ชมรมผู้ใช้รถโตโยต้าวิชในประเทศไทย ::: กระดานข่าว

:: Wish Club Thailand :: :: ดูกระทู้ - แผงกรองอากาศแอร์ ในวิช หายอะครับ
Custom Search

:: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวค้นหารายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานสมัครสมาชิก

ข้อมูลส่วนตัว ข้อมูลส่วนตัว  เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ  เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ  เข้าระบบ เข้าระบบ

แผงกรองอากาศแอร์ ในวิช หายอะครับ
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    :: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก -> Library
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
parnupun
เพิ่งเริ่มเขียน

เข้าร่วมเมื่อ: 03/06/2005
ตอบ: 3

ตอบตอบ: 22/06/2005 11:24 am    ชื่อกระทู้: แผงกรองอากาศแอร์ ในวิช หายอะครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เพิ่งซื้อวิช มาได้อาทิตย์หนึ่ง ได้อ่าน เรื่องการติดแผ่นกรองอากาศ3Mเพิ่มเข้าที่กรองอากาศเดิม เลยแกะ เจ้าวิชตัวใหม่ออกมาดู ปรากฎว่าไม่เห็นเจ้าแผ่นกรองอากาศเลย หรือว่าจะเป็นเพราะว่า ผมใช้วิชรุ่นใหม่เพิ่มแรงดันแอร์หลัง ทางโตโยต้า เลยถอดเจ้าแผ่นกรองอากาศออกด้วย
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
econ
สุดหล้าฟ้าเขียว

เข้าร่วมเมื่อ: 07/02/2005
ตอบ: 3207

ตอบตอบ: 22/06/2005 11:34 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

น่าจะมีนะคับ Sad
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
thongkanong

เข้าร่วมเมื่อ: 12/02/2005
ตอบ: 3267

ตอบตอบ: 22/06/2005 11:39 am    ชื่อกระทู้: thongkanong ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ใช่ครับน่าจะมีนะครับ กรองฝุ่นไม่นั้นฝุ่นติดคอลย์ตันแน่เลยครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
parnupun

เข้าร่วมเมื่อ: 03/06/2005
ตอบ: 3

ตอบตอบ: 22/06/2005 11:45 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ตอนนี้อยู่ที่ศูนย์โตโยต้า วงเวียนใหญ่ครับ มาให้ทางนี้ดู เขาก็เลย ไปลองแกะ รถใหม่ที่จะส่งให้ลูกค้า ก็ไม่เห็นมีแผ่นกรองอากาศเลย เพราะอีกคันที่แกะก็เป็นรุ่นเพิ่มแรงดันแอร์หลังเหมือนกัน ผมก็เลยสงสัยว่ามันต้องซื้อเพิ่มหรือเปล่า
กายสิทธิ์
สูงสุดคืนสู่สามัญ

เข้าร่วมเมื่อ: 06/02/2005
ตอบ: 2387

ตอบตอบ: 22/06/2005 12:05 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

จริงๆควรจะมีนะครับ แล้วตำแหน่งที่ควรจะมีกรองฯมันมีล๊อกให้ใส่หรือเปล่าครับยิ่งถ้ามีล๊อกให้ใส่ได้ต้องมีกรองติดมาให้เราด้วยนะครับ อย่าเพิ่งซื้อเพิ่มลองโทรไปถามTMTดูก่อน
S.T.Wish
น้องใหม่ใจรัก

เข้าร่วมเมื่อ: 13/02/2005
ตอบ: 209

ตอบตอบ: 22/06/2005 12:54 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของผมก็ไม่มีครับ แต่มีกรอบมาให้ อย่างนี้ถ้าจะไปซื้อมาติดเองไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่ครับ
หนอนชาเขียว
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

เข้าร่วมเมื่อ: 08/09/2004
ตอบ: 4988

ตอบตอบ: 22/06/2005 12:58 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

โห .... เอากันขนาดนั้น เลยหรือ TMT

ผมว่า น่าจะให้มานะ เล่นลด Cost แบบนี้ จะไหวหรือ Evil or Very Mad

marker
กู่ไม่กลับ
กู่ไม่กลับ

เข้าร่วมเมื่อ: 14/10/2004
ตอบ: 5362

ตอบตอบ: 22/06/2005 1:18 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

หนอนชาเขียว บันทึก:
โห .... เอากันขนาดนั้น เลยหรือ TMT

ผมว่า น่าจะให้มานะ เล่นลด Cost แบบนี้ จะไหวหรือ Evil or Very Mad

พี่พล อาจจะเป็นได้ว่าถ้าไม่มีกรองแล้วการเร่งแอร์ให้แรงขึ้นทำได้ง่ายกว่าป่าวพี่....ไม่งั้นลมไม่แรง

แต่โห...คิดได้ไงเนี่ย Toyota เนี่ย
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว MSN
r-mink
กู่ไม่กลับ
กู่ไม่กลับ

เข้าร่วมเมื่อ: 13/12/2004
ตอบ: 8406

ตอบตอบ: 22/06/2005 1:22 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อย่างนี้มัน ได้อ ย่าง เสีย 2อย่าง( ได้ตัวเพิ่มแรงลม เสีย กรองอากาศ และ เงินที่จ่ายเพิ่ม)

เข้าร่วมเมื่อ: 20/10/2004
ตอบ: 4985

ตอบตอบ: 22/06/2005 1:43 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมว่ามันน่าจะมีให้นะคับ ลองเช็ค TMT ดูก่อน แต่สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่ยังไม่ได้ทำแบบใน DIY ผมแนะนำเลยคับ เพราะเมื่อวันอาทิตย์ถอดออกมาเพื่อเปลี่ยนแผ่นใหม่ โอ้โฮ้..... Shocked Shocked Shocked Shocked งงคับ แผ่น 3M ดำมากกกกกกกกกกกกกกกก เป็นคนละแผ่นกับตอนใส่เลย นี่แสดงให้เห็นว่าอากาศบ้านเรานี่สุดยอดจิงๆ และสำหรับคนที่ใส่แล้วก็แนะนำให้เปลี่ยนบ่อยหน่อยคับ เพื่ออากาศที่บริสุทธิ์ในรถคับ Wink Wink Wink
wsu

เข้าร่วมเมื่อ: 23/03/2005
ตอบ: 285

ตอบตอบ: 22/06/2005 2:17 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของผมขาวมุก ก็ไม่มีมาให้ มีแต่กรอบไม่มีแผ่นกรอง จะมีใครสอบถามช่างเทคนิค tmt ได้บ้างว่าตกลงว่า ลืมหรือเปล่า
vira

เข้าร่วมเมื่อ: 17/01/2005
ตอบ: 251

ตอบตอบ: 22/06/2005 3:12 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

โห ! วิธีเพิ่งแรงลมข้างหลัง TMT เอาอย่างงี้เลยเหรอ
Alert

เข้าร่วมเมื่อ: 14/12/2004
ตอบ: 3840

ตอบตอบ: 22/06/2005 11:55 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เล่นงี้เลยนะ

เกิดแอร์ตันมาทำไงเนี่ย

plankton

เข้าร่วมเมื่อ: 09/03/2005
ตอบ: 2496

ตอบตอบ: 23/06/2005 4:50 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Shocked Shocked Shocked cost reduction Question Confused ทำกันได้งัย แบบนี้ Evil or Very Mad ลองทำตามคำแนะนำของสมาชิก ดูก่อนนะครับ ยังงัยช่วยส่งข่าวบอกกันด้วยนะ
เดินท่องเย้ยพิภพ
เดินท่องเย้ยพิภพ

เข้าร่วมเมื่อ: 07/04/2005
ตอบ: 1371

ตอบตอบ: 23/06/2005 5:25 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มารอฟังด้วยคนครับ
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    :: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก -> Library ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จากทั้งหมด 3

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

etoyotaclub.com คลับ เพื่อผู้ใช้ รถยนต์ โตโยต้า  for all Toyota Car Thailand & Toyota Dealer Thailand THULE ชุดบรรทุกสัมภาระพิเศษ .. บริษํท แอร์โรเฟลกซ์ อินเตอร์เนชันแนล จำกัด