เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
:: Toyota WISH Club in Thailand :: ชมรมผู้ใช้รถโตโยต้าวิชในประเทศไทย ::: กระดานข่าว

:: Wish Club Thailand :: :: ดูกระทู้ - ใช้ยางรุ่นนี้ได้ไหมครับ
Custom Search

:: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวค้นหารายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานสมัครสมาชิก

ข้อมูลส่วนตัว ข้อมูลส่วนตัว  เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ  เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ  เข้าระบบ เข้าระบบ

ใช้ยางรุ่นนี้ได้ไหมครับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    :: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก -> Talk
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
youthasak
เพิ่งเริ่มเขียน
เพิ่งเริ่มเขียน

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 19, 2009
ตอบ: 67

ตอบตอบ: 08/11/2011 8:56 pm    ชื่อกระทู้: ใช้ยางรุ่นนี้ได้ไหมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

บีควิก ลดราคายางยี่ห้อ ทันเดอเลอร์ ดีกว่า แม๊กซิส ไหมครับ เพราะราคาใกล้เคียงกัน และ รุ่น 215 / 55 / 17 ใช้ได้ไหมครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วย
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
FoodScientist
กู่ไม่กลับ
กู่ไม่กลับ

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 21, 2007
ตอบ: 14173

ตอบตอบ: 08/11/2011 9:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อันนี้ต้องไปหน้า ขาย ซื้อ ครับ เด๋วมีคนยั๊ว Laughing
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
dos
ชั้นเซียน
ชั้นเซียน

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 12, 2008
ตอบ: 1744

ตอบตอบ: 08/11/2011 9:42 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

FoodScientist บันทึก:
อันนี้ต้องไปหน้า ขาย ซื้อ ครับ เด๋วมีคนยั๊ว Laughing

ตามนี้เลยไม่หลงทาง Very Happy
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
จี๊ดจ๊ๅด
สุดหล้าฟ้าเขียว

เข้าร่วมเมื่อ: May 25, 2011
ตอบ: 3527

ตอบตอบ: 09/11/2011 8:03 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไม่รู้จัก ยี่ห้อนี้ Cool

=========================
อยากได้ใจใคร ต้องให้ใจเขาก่อน
=========================

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์
Nui_Tarzan
ชั้นเซียน
ชั้นเซียน

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 12, 2011
ตอบ: 1666

ตอบตอบ: 09/11/2011 8:13 am    ชื่อกระทู้: Re: ใช้ยางรุ่นนี้ได้ไหมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

youthasak บันทึก:
บีควิก ลดราคายางยี่ห้อ ทันเดอเลอร์ ดีกว่า แม๊กซิส ไหมครับ เพราะราคาใกล้เคียงกัน และ รุ่น 215 / 55 / 17 ใช้ได้ไหมครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วย

ยางขนาด 215 55 17
ผมใช้มาแล้ว ช่วงเลี้ยวรถจะโคลงงง
เหมือนขับรถตู้เลยครับ
แต่เรื่องความนุ่ม ดีทีเดียวว
แต่สำหรับยี่ห้อนี้ ไม่เคยรู้จักมาก่อน

ตอนนี้กลับมาใช้เหมือนเดิมขนาด
215 50 17 BT ดีกว่ากันเยอะเลยครับ
เลี้ยวมั่นใจกว่าเยอะ

ป๋าแฟรงค์
กู่ไม่กลับ
กู่ไม่กลับ

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 20, 2007
ตอบ: 19049

ตอบตอบ: 09/11/2011 9:16 am    ชื่อกระทู้: Re: ใช้ยางรุ่นนี้ได้ไหมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Nui_Tarzan บันทึก:

ผมใช้มาแล้ว ช่วงเลี้ยวรถจะโคลงงง
แต่สำหรับยี่ห้อนี้ ไม่เคยรู้จักมาก่อน

215 50 17 BT ดีกว่ากันเยอะเลยครับ

Laughing เคยได้ยินในโฆษณาทางโทรทัศน์ แต่ไม่เคยมีข้อมูลว่าสมาชิกเราท่าน

ใดเคยใช้ยางยี่ห้อนี้มาก่อน ส่วนขนาดของยางควรจะใช้ 215/50/17 ตามปก

ติครับ หากไปใช้ 55 จะมีอาการเหมือนที่คุณหนุ่ยบอกมา Wink

Cool อีกเรื่องนึง Exclamation ถ้าเป็นผม จะไม่เลือกเปลี่ยนยางที่บีควิกหรอกครับ เพราะ

ราคาจะแพงกว่าร้านทั่วๆไป ต่อให้มีโปรฯ ซื้อ 3 แถม 1 ผ่อน 0 % ก็ตาม เนื่อง

จากเค้าบวกกำไรไว้ค่อนข้างเยอะ Exclamation

เดินท่องเย้ยพิภพ
เดินท่องเย้ยพิภพ

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 28, 2008
ตอบ: 1436

ตอบตอบ: 09/11/2011 9:26 am    ชื่อกระทู้: Re: ใช้ยางรุ่นนี้ได้ไหมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ป๋าแฟรงค์ บันทึก:
Nui_Tarzan บันทึก:

Laughing เคยได้ยินในโฆษณาทางโทรทัศน์ แต่ไม่เคยมีข้อมูลว่าสมาชิกเราท่าน

ใดเคยใช้ยางยี่ห้อนี้มาก่อน ส่วนขนาดของยางควรจะใช้ 215/50/17 ตามปก

ติครับ หากไปใช้ 55 จะมีอาการเหมือนที่คุณหนุ่ยบอกมา Wink

Cool อีกเรื่องนึง Exclamation ถ้าเป็นผม จะไม่เลือกเปลี่ยนยางที่บีควิกหรอกครับ เพราะ

ราคาจะแพงกว่าร้านทั่วๆไป ต่อให้มีโปรฯ ซื้อ 3 แถม 1 ผ่อน 0 % ก็ตาม เนื่อง

จากเค้าบวกกำไรไว้ค่อนข้างเยอะ Exclamation

ยางยี่ห้อ ทันเดอเลอร์ ไม่รู้จักครับ
แต่ที่บีควิกไม่แนะนำครับแพราะราคาแพง+ ช่างฝีมือไม่ถึงขั้นครับผมเจอมาแล้ว เจียรจานดิสก์ ไม่เรียบครับเลยต้องไปให้ร้านในปั้มน้ำมันเจียรให้ใหม่ เรียบกว่าเดิมเยอะ Confused Smile Smile

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
wpp ขาวมุก

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 31, 2011
ตอบ: 3616

ตอบตอบ: 09/11/2011 9:31 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ฟังด้วย กำลังจะเปลี่ยนยางเหมือนกัน Cool Wink
Monzy
น้องใหม่ใจรัก
น้องใหม่ใจรัก

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 12, 2011
ตอบ: 215

ตอบตอบ: 09/11/2011 9:39 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เข้ามาฟังข้อมูลดีๆ
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    :: Wish Club Thailand :: หน้ากระดานข่าวหลัก -> Talk ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

etoyotaclub.com คลับ เพื่อผู้ใช้ รถยนต์ โตโยต้า  for all Toyota Car Thailand & Toyota Dealer Thailand THULE ชุดบรรทุกสัมภาระพิเศษ .. บริษํท แอร์โรเฟลกซ์ อินเตอร์เนชันแนล จำกัด